NGOẠI KHÓA XEM PHIM KHỐI KINDY iSCHOOL CẨM PHẢ
15/05/2024
Khối Kindy của iSchool Cẩm Phả đã có một buổi ngoại khóa vui nhộn khi đi xem phim tại rạp chiếu phim. Không chỉ là dịp thư giãn, buổi đi xem phim còn giúp các bé học nhiều kỹ năng quan trọng.
Văn Hóa Xếp Hàng: Các con được hướng dẫn xếp hàng trật tự khi mua vé và vào rạp, hiểu tầm quan trọng của việc tuân thủ quy tắc và tôn trọng người khác.
Mua Vé: Trẻ trải nghiệm quy trình mua vé, từ xếp hàng, chờ đợi đến thanh toán, học cách giao tiếp và làm quen với việc sử dụng tiền.
Giữ Trật Tự Khi Xem Phim: Các con học cách giữ im lặng, không làm phiền người khác và chú ý theo dõi phim, rèn luyện tính kiên nhẫn và tôn trọng không gian chung.
Kỹ Năng Giao Tiếp: Qua các hoạt động nhóm, các bé có cơ hội tương tác, trao đổi và chia sẻ cảm nhận với bạn bè.
Buổi đi xem phim đã mang lại cho các con những kỷ niệm đẹp và nhiều bài học bổ ích. Cùng xem lại những khoảnh khắc đáng yêu của các bé nhé!
———————————————-
———————————————-