iSchool Rạch Giá: Ngày hội “Giáng sinh an lành – yêu thương”
02/01/2023
Khi những cơn gió bắt đầu se lạnh, đó cũng là dấu hiệu của một mùa giáng sinh đang ùa về với những hình ảnh thân quen trong đôi mắt trẻ thơ là hình ảnh ông già Noel cưỡi chú tuần lộc mang túi quà thật biến ước mơ của các bạn nhỏ thành hiện thực. Hòa cùng không khí sôi nổi háo hức chờ đợi của các em trường Hội Nhập Quốc Tế iSchool Rạch Giá đã tổ chức ngày hội “Giáng sinh an lành – yêu thương” vào ngày 24/12/2018 cho toàn thể học sinh từ mầm non đến trung học phổ thông.
Háo hức trước khi bắt đầu gameshow
Buổi sáng là những hoạt động chào mừng giáng sinh của các em học sinh tiểu học, THCS và THPT với những trò chơi đa dạng từ vận động cho đến trí tuệ với sự điều khiển hoạt náo của 2 MC trong trang phục đỏ thật lộng lẫy màu sắc đặc trung của giáng sinh. Mở đầu cho chuỗi hoạt động chào mừng giáng sinh là trò chơi khởi động âm nhạc thật sôi nổi với những nội dung đoán bài hát theo chủ đề của tập thể học sinh.
Hình 2: Học sinh tham gia trò chơi âm nhạc
Cũng với chủ đề Merry christmas các đội theo lớp sẽ thi với nhau trang trí cây thông handmade cùng trò chơi siêu trí nhớ các đội phải hoàn thành bức tranh của đội mình theo tranh mẫu là hình cây thông và người tuyết với khung thời gian quy định từ phía ban tổ chức và phần điều khiển hoạt náo của các giáo viên nước ngoài làm cho không khí giáng sinh tràn ngập trong sân trường iSchool Rạch Giá.
Hình 3,4,5: Hình thi trang trí cây thông Noel của các đội
Hình 6,7,8: Hình các đội thi vẽ tranh theo tranh mẫu
Trò chơi vận động cuối cùng khép lại cho hoạt động chào mừng giáng sinh của các em học sinh khối phổ thông là trò chơi “ chiếc hộp bí mật” các bạn sẽ phải đoán những vật dụng được bỏ trong chiếc hộp kín bằng ngôn ngữ hình thể hoặc tiếng anh, trò chơi đã mang lại những tiếng cười sản khoái cho tất cả các thành viên trong sân trường bằng những từ ngữ, những cách miêu tả kì quặc khiến cho đồng đội của mình phải ngớ người và mọi người thì cười ngả nghiêng.
Hình 9, 10: Các đội tham gia trò chơi “chiếc hộp bí mật”
Song song với những hoạt động vui chơi của anh chị Phổ thông thì các bé mầm non cũng không kém phần hạnh phúc khi bất ngờ ông già Noel xuất hiện với những món quà yêu thương gõ cửa từng lớp.
Hình 11,12,13: các lớp mầm non nhận quà từ ông già Noel
Sự chuẩn bị của các cô trò mầm non cũng không kém phần chu đáo hấp dẫn trong ngày hội giáng sinh với những tiết mục văn nghệ đặc sắc, những màn trình diễn thời trang từ những siêu nhí iSchool trong những bộ trang phục lộng lẫy đỏ rực cả một góc sân mầm non.
Hình 14: Tiết mục văn nghệ “ ông già noel vui tính” đến từ lớp kindy 3.2
Các anh chị lớp 3A cũng góp vui cùng các em trong ngày lễ giáng sinh
Hình 15: Tiết mục nhảy “ Em đi bộ đội” của các bạn lớp 3
Giữa không khí se lạnh đầu đông, các nhà tạo mẫu đã thiết kế ra những bộ sưu tập thật độc đáo và vô cùng đáng yêu qua sự trình diễn siêu dễ thương của các mẫu nhí.
Hình 16,17: các bộ sưu tập thời trang ngày đông của các bé con đến từ lớp nhà trẻ Nursery.
Hình 18: Tiết mục “Ông noel dễ thương” của cô Mộng Tiền và bé Y Bình
Hình 19: Tiết mục nhảy “Jingle Bell” của cô giáo và các bé kindy 4
Hình 20: Tiết mục “Feliz Navidad của các siêu nhí kindy 5.
Hình 21: Tiết mục “Cám ơn chú bộ độ” của cô trò lớp 1A2
Tiết mục nhảy “walking in the sun” khép lại chương trình văn nghệ “Bé vui Noel” của các bé mầm non tại trường iSchool Rạch Giá, không còn chờ gì nữa các con cùng nhau thưởng thức không khí ấm áp của gia đình bên cạnh người thân đó chính là những người bạn của các bé trong tiệc buffer với những món ăn đa dạng đầy màu sắc bắt mắt và vô cùng hấp dẫn.
Hình 22,23: các bé thưởng thức các món ăn của tiệc buffer
Ngày hội giáng sinh diễn ra thành công tốt đẹp với những món quà đầy ý nghĩa từ ông già Noel, những lời chúc tốt lành từ bạn bè thầy cô và gia đình.
iSchool Rạch Giá
Hòa cùng không khí sôi nổi háo hức chờ đợi của các em trường Hội Nhập Quốc Tế iSchool Rạch Giá đã tổ chức ngày hội “Giáng sinh an lành – yêu thương” vào ngày 24/12/2018 cho toàn thể học sinh từ mầm non đến trung học phổ thông.
Hình 1: Hình HS tập trung trước sân trường
Buổi sáng là những hoạt động chào mừng giáng sinh của các em học sinh tiểu học, THCS và THPT với những trò chơi đa dạng từ vận động cho đến trí tuệ với sự điều khiển hoạt náo của 2 MC trong trang phục đỏ thật lộng lẫy màu sắc đặc trung của giáng sinh. Mở đầu cho chuỗi hoạt động chào mừng giáng sinh là trò chơi khởi động âm nhạc thật sôi nổi với những nội dung đoán bài hát theo chủ đề của tập thể học sinh.
Hình 2: Học sinh tham gia trò chơi âm nhạc
Cũng với chủ đề Merry christmas các đội theo lớp sẽ thi với nhau trang trí cây thông handmade cùng trò chơi siêu trí nhớ các đội phải hoàn thành bức tranh của đội mình theo tranh mẫu là hình cây thông và người tuyết với khung thời gian quy định từ phía ban tổ chức và phần điều khiển hoạt náo của các giáo viên nước ngoài làm cho không khí giáng sinh tràn ngập trong sân trường iSchool Rạch Giá.
Hình 3,4,5: Hình thi trang trí cây thông Noel của các đội
Hình 6,7,8: Hình các đội thi vẽ tranh theo tranh mẫu
Trò chơi vận động cuối cùng khép lại cho hoạt động chào mừng giáng sinh của các em học sinh khối phổ thông là trò chơi “ chiếc hộp bí mật” các bạn sẽ phải đoán những vật dụng được bỏ trong chiếc hộp kín bằng ngôn ngữ hình thể hoặc tiếng anh, trò chơi đã mang lại những tiếng cười sản khoái cho tất cả các thành viên trong sân trường bằng những từ ngữ, những cách miêu tả kì quặc khiến cho đồng đội của mình phải ngớ người và mọi người thì cười ngả nghiêng.
Hình 9, 10: Các đội tham gia trò chơi “chiếc hộp bí mật”
Song song với những hoạt động vui chơi của anh chị Phổ thông thì các bé mầm non cũng không kém phần hạnh phúc khi bất ngờ ông già Noel xuất hiện với những món quà yêu thương gõ cửa từng lớp.
Hình 11,12,13: các lớp mầm non nhận quà từ ông già Noel
Sự chuẩn bị của các cô trò mầm non cũng không kém phần chu đáo hấp dẫn trong ngày hội giáng sinh với những tiết mục văn nghệ đặc sắc, những màn trình diễn thời trang từ những siêu nhí iSchool trong những bộ trang phục lộng lẫy đỏ rực cả một góc sân mầm non.
Hình 14: Tiết mục văn nghệ “ ông già noel vui tính” đến từ lớp kindy 3.2
Các anh chị lớp 3A cũng góp vui cùng các em trong ngày lễ giáng sinh
Hình 15: Tiết mục nhảy “ Em đi bộ đội” của các bạn lớp 3
Giữa không khí se lạnh đầu đông, các nhà tạo mẫu đã thiết kế ra những bộ sưu tập thật độc đáo và vô cùng đáng yêu qua sự trình diễn siêu dễ thương của các mẫu nhí.
Hình 16,17: các bộ sưu tập thời trang ngày đông của các bé con đến từ lớp nhà trẻ Nursery.
Hình 18: Tiết mục “Ông noel dễ thương” của cô Mộng Tiền và bé Y Bình
Hình 19: Tiết mục nhảy “Jingle Bell” của cô giáo và các bé kindy 4
Hình 20: Tiết mục “Feliz Navidad của các siêu nhí kindy 5.
Hình 21: Tiết mục “Cám ơn chú bộ độ” của cô trò lớp 1A2
Tiết mục nhảy “walking in the sun” khép lại chương trình văn nghệ “Bé vui Noel” của các bé mầm non tại trường iSchool Rạch Giá, không còn chờ gì nữa các con cùng nhau thưởng thức không khí ấm áp của gia đình bên cạnh người thân đó chính là những người bạn của các bé trong tiệc buffer với những món ăn đa dạng đầy màu sắc bắt mắt và vô cùng hấp dẫn.
Hình 22,23: các bé thưởng thức các món ăn của tiệc buffer
Ngày hội giáng sinh diễn ra thành công tốt đẹp với những món quà đầy ý nghĩa từ ông già Noel, những lời chúc tốt lành từ bạn bè thầy cô và gia đình.
iSchool Rạch Giá
Hình ảnh các lớp trang trí cây thông handmade
Cũng với chủ đề Merry christmas các đội theo lớp sẽ thi với nhau trang trí cây thông handmade cùng trò chơi siêu trí nhớ các đội phải hoàn thành bức tranh của đội mình theo tranh mẫu là hình cây thông và người tuyết với khung thời gian quy định từ phía ban tổ chức và phần điều khiển hoạt náo của các giáo viên nước ngoài làm cho không khí giáng sinh tràn ngập trong sân trường iSchool Rạch Giá.
Các đội đang thi làm cây thông Noel
Mrs Jade giao lưu với các em học sinh tiểu học
Phần giao lưu phỏng vấn với Cô Jade
Phần thi vẽ tranh đồng đội của các lớp
Lớp 3 đang gấp rút hoàn thiện bức tranh của mình
Hình các đội thi vẽ tranh theo tranh mẫu
Trò chơi vận động cuối cùng khép lại cho hoạt động chào mừng giáng sinh của các em học sinh khối phổ thông là trò chơi “chiếc hộp bí mật” các bạn sẽ phải đoán những vật dụng được bỏ trong chiếc hộp kín bằng ngôn ngữ hình thể hoặc tiếng anh, trò chơi đã mang lại những tiếng cười sản khoái cho tất cả các thành viên trong sân trường bằng những từ ngữ, những cách miêu tả kì quặc khiến cho đồng đội của mình phải ngớ người và mọi người thì cười ngả nghiêng.
Lớp 4 đang cố gắng diễn tả sản phẩm cho đồng đội của mình
Các đội tham gia trò chơi “chiếc hộp bí mật”
Song song với những hoạt động vui chơi của anh chị Phổ thông thì các bé mầm non cũng không kém phần hạnh phúc khi bất ngờ ông già Noel xuất hiện với những món quà yêu thương gõ cửa từng lớp.
Ông già Noel ghé thăm các lớp mầm non và tặng quà cho các bé
Các lớp mầm non nhận quà từ ông già Noel
Sự chuẩn bị của các cô trò mầm non cũng không kém phần chu đáo hấp dẫn trong ngày hội giáng sinh với những tiết mục văn nghệ đặc sắc, những màn trình diễn thời trang từ những siêu nhí iSchool trong những bộ trang phục lộng lẫy đỏ rực cả một góc sân mầm non.
Tiết mục văn nghệ “ ông già noel vui tính” đến từ lớp kindy 3.2
Các anh chị lớp 3A cũng góp vui cùng các em trong ngày lễ giáng sinh
Giữa không khí se lạnh đầu đông, các nhà tạo mẫu đã thiết kế ra những bộ sưu tập thật độc đáo và vô cùng đáng yêu qua sự trình diễn siêu dễ thương của các mẫu nhí.
Thời trang mùa đông của các bé yêu
Tiết mục “Ông noel dễ thương” của cô Mộng Tiền và bé Y Bình
Tiết mục nhảy “Jingle Bell” của cô giáo và các bé kindy 4
Tiết mục “Feliz Navidad” của các siêu nhí kindy 5.
Tiết mục nhảy của cô trò lớp 1A2
Tiết mục nhảy “walking in the sun” khép lại chương trình văn nghệ “Bé vui Noel” của các bé mầm non tại trường iSchool Rạch Giá, không còn chờ gì nữa các con cùng nhau thưởng thức không khí ấm áp của gia đình bên cạnh người thân đó chính là những người bạn của các bé trong tiệc buffer với những món ăn đa dạng đầy màu sắc bắt mắt và vô cùng hấp dẫn.
Tiết mục nhảy “walking in the sun”
Các bé thưởng thức các món ăn của tiệc buffer
Ngày hội giáng sinh diễn ra thành công tốt đẹp với những món quà đầy ý nghĩa từ ông già Noel, những lời chúc tốt lành từ bạn bè thầy cô và gia đình.
Sẵn sàng cho năm học 2024 – 2025, iSchool Rạch Giá tuyển sinh từ Mầm non đến Lớp 12 duy nhất 10 SUẤT HỌC BỔNG khi đăng ký trước 01/8/2024. Đăng ký nhập học tại link https://forms.office.com/r/1RAEkZXbGY NHẬN HỌC BỔNG LÊN ĐẾN 40% HỌC PHÍ NĂM HỌC 2024-2025 Đăng ký nhận ngay suất ưu đãi […]
Trường Liên cấp Hội nhập Quốc tế iSchool Rạch Giá hân hoan tặng SUẤT HỌC BỔNG & ƯU ĐÃI cực kỳ hấp dẫn cho học sinh Lớp 6 khi đăng ký nhập học, năm học 2024-2025. Đăng ký ngay: https://forms.office.com/r/1RAEkZXbGY 10 SUẤT NHẬN ƯU ĐÃI 25% HỌC PHÍ NĂM HỌC 2024-2025 HÌNH THỨC TUYỂN SINH: […]
iSchool Summer Up 2024 – Khối Tiểu học đã chính thức bắt đầu khởi động rồi các bố mẹ ơi! Các con yêu đã trải qua một năm học với chương trình đầy bổ ích lý thú, giờ là lúc các con cùng lên chuyến tàu cho hành trình khám phá – kết nối cùng […]
Năm học 2024 – 2025, iSchool Rạch Giá tuyển sinh lớp 10 với nhiều SUẤT HỌC BỔNG & ƯU ĐÃI HẤP DẪN dành cho học sinh mới đăng ký sớm. Đăng ký ngay: https://forms.office.com/r/1RAEkZXbGY NHẬN ƯU ĐÃI 30% HỌC PHÍ NĂM HỌC 2024-2025 HÌNH THỨC TUYỂN SINH: Xét tuyển học bạ THỜI GIAN NHẬN HỒ […]
Nhằm trang bị cho trẻ những kỹ năng cơ bản, tâm thế vững vàng tự tin khi bước vào môi trường học tập, Trường iSchool Rạch Giá tổ chức khóa học trải nghiệm “HỌC THỬ 02 TUẦN MIỄN PHÍ” cho con trong độ tuổi MẦM NON chào đón năm học mới. ĐỐI TƯỢNG: Trẻ từ […]
Tình trạng đuối nước là vấn đề đáng báo động hiện nay, tình trạng này vẫn còn tăng cao do sự chủ quan với môi trường nước. Theo đó, đuối nước xảy ra nhiều ở trẻ nhỏ do không được ba mẹ trang bị kỹ năng bơi lội, dẫn đến những vấn đề đáng tiếc […]